मुंबई - विलेपार्ले परिसरातील एक जैन मंदिर बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने पाडले. यानंतर समुदायाच्या सदस्यांनी ही कारवाई अनुचित असल्याचे म्हटले आहे.
विलेपार्ले कांबळीवाडी येथील नेमिनाथ सहकारी गृहनिर्माण संस्थेच्या आत असलेल्या मंदिराचे किंवा 'चैतालयाचे' विश्वस्त अनिल शाह यांनी सांगितले की ते १६ एप्रिल रोजी पाडण्यात आले. हे मंदिर १९६० च्या दशकातील असून पूर्वी पालिकेच्या परवानगीने तिचे नूतनीकरण करण्यात आले होते, असे मंदिराकडून सांगण्यात आले. अशा बांधकामांना नियमित करता येते, असे सांगणारा एक सरकारी ठराव आहे. नियमितीकरणासाठी तुम्हाला फक्त बीएमसीला प्रस्ताव सादर करावा लागेल जो आम्ही सादर केला होता, असा दावा त्यांनी केला.
काही धार्मिक पुस्तके आणि मंदिराच्या साहित्याचेही विध्वंस करण्यात आला, असा आरोप त्यांनी केला, ही कारवाई स्थानिक हॉटेल व्यावसायिकाच्या आदेशावरून करण्यात आली असा आरोप त्यांनी केला. शनिवारी के-पूर्व वॉर्ड कार्यालयावर निषेध मोर्चा काढण्याचे नियोजन समुदायाच्या सदस्यांनी केले आहे, असे त्यांनी सांगितले.
Post Top Ad
18 April 2025

पालिकेकडून जैन मंदिर जमीनदोस्त
Subscribe to:
Post Comments (Atom)
'जेपीएन न्यूज' हे मराठी भाषेत प्रसिद्ध होणारे न्यूज पोर्टल आहे. २०१२ - १३ मध्ये जेपीएन न्यूजच्या www.jpnnews.in या डोमेन नावाची (Registered Domain ID: D7956137-IN (Date - 15/12/2013) नोंदणी करण्यात आली आहे. जेपीएन न्यूजची भारत सरकारच्या उद्यम नोंदणी विभागाकडे न्यूज एजंसी म्हणून नोंद आहे.
जेपीएन न्यूजवर राजकारण, केंद्र, राज्य सरकार, सरकारी कार्यालये, स्थानिक स्वराज्य संस्था (महापालिका/ पालिका/ नगर परिषद), पत्रकार परिषदांच्या बातम्या, तसेच इतर ताज्या घडामोडी, विश्लेषणात्मक बातम्या, उपयुक्त माहिती आणि विचारप्रवण करणारे लेख, ब्लॉग यांना प्रसिद्धी दिली जाते.
No comments:
Post a Comment