Mumbai Metro : मेट्रो मार्ग २अ आणि ७ वर दर ५ मिनिटांनी मेट्रो धावणार - JPN NEWS

Post Top Ad

JPN NEWS

Mumbai Metro : मेट्रो मार्ग २अ आणि ७ वर दर ५ मिनिटांनी मेट्रो धावणार

Share This

मुंबई - महा मुंबई मेट्रो ऑपरेशन कॉर्पोरेशन लिमिटेड (MMMOCL) ने मेट्रो मार्ग २अ आणि ७ वर गाड्यांची संख्या वाढवली आहे. आता या मार्गांवर २१ नवीन फेऱ्या वाढवल्या आहेत. यामुळे दररोज धावणाऱ्या गाड्यांची संख्या ३०५ झाली आहे. ८ जुलै रोजी मेट्रोमध्ये प्रवास करणाऱ्यांची संख्या ३.०१ लाखांवर पोहोचली. इतक्या मोठ्या गर्दीला तोंड देण्यासाठी, MMMOCL ने तीन नवीन गाड्या देखील जोडल्या आहेत. आता एकूण २४ गाड्या धावत आहेत.

नवीन वेळापत्रकानुसार, गर्दीच्या वेळेत गाड्यांमधील वेळ ५ मिनिटे ५० सेकंदांपर्यंत कमी करण्यात आला आहे. पश्चिम उपनगरे आणि अंधेरी इंटरचेंज दरम्यान प्रवास करणाऱ्या लोकांसाठी हे सोयीचे असेल. गर्दी नसलेल्या वेळेत गाड्यांमधील वेळ ९ मिनिटे ३० सेकंद राहील.

गाड्यांच्या संख्येत वाढ झाल्यामुळे एका मार्गावरून दुसऱ्या मार्गावर प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांनाही फायदा झाला आहे. गुंडवलीला लाईन ७ ने जातो, नंतर लाईन १ वर स्विच करतो आणि मरोळला पोहोचतो. कधीकधी, मी मरोळ ते बीकेसी पर्यंत मेट्रो ३ ने जातो. गाड्यांची संख्या वाढल्याने माझा संपूर्ण प्रवास जलद आणि विश्वासार्ह झाला आहे.’

भाडेही वाचेल
काही लोक म्हणतात की यामुळे त्यांचा दैनंदिन खर्चही कमी झाला आहे. महाविद्यालयीन विद्यार्थिनी अनन्या देसाई म्हणाली, पूर्वी मी एव्हरशाईन नगर ते अंधेरी ऑटोने प्रवास करण्यासाठी २०० रुपये खर्च करायचो. आता मेट्रोमुळे वेळ आणि पैसा दोन्ही वाचतो. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की प्रवाशांना लक्षात घेऊन हा बदल करण्यात आला आहे. चाचणी यशस्वी झाल्यानंतरच तो लागू करण्यात आला आहे असेही त्यांनी सांगितले. एमएमएमओसीएल म्हणते की ते नेहमीच प्रवाशांच्या सोयीला प्राधान्य देतात.

मुंबई मेट्रो धारावी पोहोचली, स्टेशनचा पहिला लूक प्रदर्शित
मुंबई मेट्रोने शहरातील मेट्रो प्रकल्पाच्या अ‍ॅक्वा लाईन ३ चा भाग असलेल्या बहुप्रतिक्षित धारावी मेट्रो स्टेशनचा पहिला लूक प्रदर्शित केला. कुलाबा-वांद्रे-सीप्झ मेट्रो लाईन ३ बांधणाऱ्या मुंबई मेट्रो रेल कॉर्पोरेशन लिमिटेड (एमएमआरसीएल) ने त्यांच्या अधिकृत एक्स अकाउंटवर धारावी मेट्रो स्टेशनचा पहिला लूक शेअर केला. एमएमआरसीएलने लिहिले की, “धारावी मेट्रो स्टेशन मिठी नदीकाठी कट-अँड-कव्हर पद्धतीने बांधले गेले आहे. अ‍ॅक्वा लाईनच्या बांधकामादरम्यान या स्टेशनने जमीन अधिग्रहण, वाहतूक वळवणे आणि अनेक उपयुक्तता वळवणे यासह अनेक आव्हानांना यशस्वीरित्या तोंड दिले आहे.”

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad

JPN NEWS

Pages